โครงการอบรมส่งเสริมอาชีพการแปรรูปผลิตภัณฑ์จากหมูสด (จิ้นส้มหมู น้ำพริกกากหมู)
เสริมสร้างทักษะด้านอาชีพให้แก่กลุ่มแม่บ้านและกลุ่มสตรีและประชาชนที่สนใจขึ้น เพื่อเป็นแนวทางหนึ่งที่จะมีกิจกรรมเสริมที่เป็นประโยชน์ งานพัฒนาชุมชนองค์การบริหารส่วนตำบลสันกลางจึงสนับสนุนให้มีการฝึกอบรมในการทำอาชีพเสริม เพื่อเป็นการใช้เวลาว่างให้เป็นประโยชน์ สร้างความรักความสามัคคี และเป็นการแก้ปัญหาสินค้าทางการเกษตรล้นตลาดอีกประการหนึ่ง โดยส่งเสริมการฝึกอาชีพให้กับประชาชนตำบลสันกลาง การแปรรูปผลิตภัณฑ์จากหมูสด (จิ้นส้มหมู น้ำพริกกากหมู)
|